Ìṣáájú: Ṣíṣe àtúnṣe àwọn ìpèníjà ìtọ́jú àwọn agbo-ẹ̀rọ Polyolefin ATH/MDH tí ó ń dín iná kù
Nínú iṣẹ́ okùn waya, àwọn ohun tí ó pọndandan fún ìdádúró iná ṣe pàtàkì láti rí i dájú pé àwọn òṣìṣẹ́ àti ohun èlò wà ní ààbò nígbà tí iná bá jó. Aluminium hydroxide (ATH) àti magnesium hydroxide (MDH), gẹ́gẹ́ bí àwọn ohun tí ń dín iná kù láìsí halogen, ni a ń lò ní gbogbogbòò nínú àwọn àkójọpọ̀ okùn polyolefin nítorí pé wọ́n jẹ́ ọ̀rẹ́ àyíká, ìtújáde èéfín díẹ̀, àti ìtújáde gaasi tí kò ní ìbàjẹ́. Síbẹ̀síbẹ̀, ṣíṣe àṣeyọrí iṣẹ́ ìdádúró iná tí a nílò sábà máa ń béèrè pé kí a fi àwọn ẹrù gíga ti ATH àti MDH—nígbà gbogbo 50–70 wt% tàbí jù bẹ́ẹ̀ lọ—sínú matrix polyolefin.
Bó tilẹ̀ jẹ́ pé irú àkójọpọ̀ tó ga bẹ́ẹ̀ mú kí iná má baà gbóná dáadáa, ó tún ń fa àwọn ìpèníjà ìṣiṣẹ́ tó le koko, títí bí ìfọ́ yo, ìdínkù sísanra, àwọn ànímọ́ ẹ̀rọ tó bàjẹ́, àti dídára ojú ilẹ̀ tó burú. Àwọn ìṣòro wọ̀nyí lè dín agbára ìṣelọ́pọ́ àti dídára ọjà kù gidigidi.
Àpilẹ̀kọ yìí fẹ́ ṣe àyẹ̀wò àwọn ìpèníjà ìṣiṣẹ́ tí ó ní í ṣe pẹ̀lú àwọn àdàpọ̀ polyolefin ATH/MDH tí ó ń dín iná kù nínú àwọn ohun èlò okùn. Dá lórí àbájáde ọjà àti ìrírí tó wúlò, ó ṣe é ní ọ̀nà tó tọ́.n ṣe idanimọ munadokoṣíṣe iṣẹ́awọn afikunfúnLáti kojú àwọn ìpèníjà wọ̀nyí. Àwọn ìmọ̀ tí a pèsè ni a ṣe láti ran àwọn olùṣe wáyà àti okùn waya lọ́wọ́ láti mú àwọn ìṣètò ìṣẹ̀dá sunwọ̀n síi àti láti mú àwọn ìlànà ìṣẹ̀dá sunwọ̀n síi nígbà tí wọ́n bá ń ṣiṣẹ́ pẹ̀lú àwọn àdàpọ̀ polyolefin ATH/MDH tí ó ní agbára gíga.
Lílóye àwọn ohun tí ń dín iná kù ATH àti MDH
ATH àti MDH jẹ́ àwọn ohun èlò méjì pàtàkì tí kò ní èròjà iná tí kò ní halogen tí a ń lò ní àwọn ohun èlò polymer, pàápàá jùlọ nínú àwọn ohun èlò okùn tí ààbò àti àyíká wà ní ipò gíga. Wọ́n ń ṣiṣẹ́ nípa ìbàjẹ́ endothermic àti ìtújáde omi, wọ́n ń yọ́ àwọn gáàsì tí ó lè jóná pọ̀, wọ́n sì ń ṣe àgbékalẹ̀ ìpele oxide ààbò lórí ojú ohun èlò náà, èyí tí ó ń dín ìjóná kù, tí ó sì ń dín èéfín kù. ATH ń jẹrà ní nǹkan bí 200–220°C, nígbà tí MDH ní ìwọ̀n otútù gíga ti 330–340°C, èyí tí ó mú kí MDH dára jù fún àwọn polymer tí a ṣe iṣẹ́ ní àwọn ìwọ̀n otútù gíga.
1. Àwọn ìlànà ìdènà iná ti ATH àti MDH ní nínú rẹ̀:
1.1. Ìbàjẹ́ Endothermic:
Nígbà tí a bá gbóná, ATH (Al(OH)₃) àti MDH (Mg(OH)₂) máa ń jẹrà ní endothermic, wọ́n máa ń fa ooru tó pọ̀ mọ́ra, wọ́n sì máa ń dín ìwọ̀n otútù polima kù láti dá ìbàjẹ́ ooru dúró.
ATH: 2Al(OH)₃ → Al₂O₃ + 3H₂O, ΔH ≈ 1051 J/g
MDH: Mg(OH)₂ → MgO + H₂O, ΔH ≈ 1316 J/g
1.2. Ìtújáde èéfín omi:
Ooru omi ti a tu silẹ n yo awọn gaasi ti o le jona ni ayika polima naa kuro, o si n dena wiwọle atẹgun, o si n dena ijona.
1.3. Ṣíṣẹ̀dá àwọn ìpele ààbò:
Àwọn oxides irin tí ó jáde láti inú rẹ̀ (Al₂O₃ àti MgO) para pọ̀ mọ́ pólímà char láti ṣẹ̀dá ìpele ààbò dídí, èyí tí ó ń dí ooru àti atẹ́gùn lọ́wọ́, tí ó sì ń dí ìtújáde àwọn gáàsì tí ó lè jóná lọ́wọ́.
1.4. Ìdènà èéfín:
Ìpele ààbò náà tún máa ń gba àwọn èròjà èéfín mọ́ra, èyí sì máa ń dín ìwọ̀n èéfín gbogbogbò kù.
Láìka iṣẹ́ wọn tó dára tó ń dènà iná àti àǹfààní àyíká, ṣíṣe àṣeyọrí ìwọ̀n tó ga tó ń dènà iná sábà máa ń nílò 50–70 wt% tàbí jù bẹ́ẹ̀ lọ ti ATH/MDH, èyí tó jẹ́ olórí ìdí tí wọ́n fi ń kojú ìṣòro iṣẹ́ náà.
2. Awọn Ipenija Iṣeto Pataki ti Awọn Polyolefin ATH/MDH ti o ni ẹru giga ninu Awọn Ohun elo Waya
2.1. Àwọn ànímọ́ rheological tó ti bàjẹ́:
Àwọn ẹrù tó pọ̀ nínú àkójọpọ̀ nǹkan máa ń mú kí ìfọ́sípò yọ́ pọ̀ sí i, ó sì máa ń dín ìṣàn omi kù. Èyí máa ń mú kí ṣíṣàn omi àti ìṣàn omi nígbà ìtújáde túbọ̀ ṣòro sí i, èyí sì máa ń béèrè fún ìwọ̀n otútù tó ga jù àti agbára ìgé irun, èyí tó máa ń mú kí agbára pọ̀ sí i, tó sì máa ń mú kí àwọn ohun èlò má ṣiṣẹ́ dáadáa. Ìṣàn omi tó dínkù tún máa ń dín iyàrá ìtújáde àti iṣẹ́ ṣíṣe kù.
2.2. Awọn agbara ẹrọ ti o dinku:
Ọ̀pọ̀lọpọ̀ àwọn ohun èlò tí kò ní èròjà nínú ara ló ń dín agbára ìfàsẹ́yìn kù, wọ́n ń dín agbára ìfàsẹ́yìn kù ní pàtàkì, wọ́n ń gùn sí i nígbà tí wọ́n bá ti bàjẹ́, wọ́n sì ń mú kí agbára ìfàsẹ́yìn náà pọ̀ sí i. Fún àpẹẹrẹ, fífi ATH/MDH 50% tàbí jù bẹ́ẹ̀ lọ sínú rẹ̀ lè dín agbára ìfàsẹ́yìn kù ní nǹkan bí 40% tàbí jù bẹ́ẹ̀ lọ, èyí sì lè fa ìpèníjà fún àwọn ohun èlò okùn onírin tó rọrùn tí ó sì le.
2.3. Àwọn ìṣòro ìfọ́nká:
Àwọn èròjà ATH àti MDH sábà máa ń kóra jọ sínú matrix polymer, èyí tí ó máa ń yọrí sí àwọn ibi ìfojúsùn àárẹ̀, ìdínkù iṣẹ́ ẹ̀rọ, àti àwọn àbùkù ìtújáde bíi àìlera ojú ilẹ̀ tàbí àwọn ìbúgbà.
2.4. Dídára ojú tí kò dára:
Ìwọ̀n ìyọ́ tó pọ̀, ìfọ́ká tí kò dára, àti ìbáramu tó ní ààlà lórí àwopọ̀ ohun èlò mímu lè fa kí àwọn ojú ilẹ̀ tí a fi jáde má le tàbí kí wọ́n má dọ́gba, èyí tó lè yọrí sí “ẹran ẹja” tàbí kí wọ́n kó jọ. Ìkójọpọ̀ níbi àwo náà (ẹ̀rọ ìfọ́kú) máa ń nípa lórí ìrísí àti ìṣẹ̀dá tí ń tẹ̀síwájú.
2.5. Àwọn ipa ohun ìní iná mànàmáná:
Àkóónú kíkún tó pọ̀ àti ìtúká tí kò dọ́gba lè ní ipa lórí àwọn ànímọ́ dielectric, bíi resistance iwọn didun. Jù bẹ́ẹ̀ lọ, ATH/MDH ní ìfàmọ́ra ọrinrin tó ga, èyí tó lè ní ipa lórí iṣẹ́ iná mànàmáná àti ìdúróṣinṣin ìgbà pípẹ́ ní àyíká ọ̀rinrin.
2.6. Fèrèsé ìṣiṣẹ́ tóóró:
Iwọn otutu iṣiṣẹ fun awọn polyolefins ti o ni agbara giga ti o ni agbara ina kere. ATH bẹrẹ si jẹjẹ ni ayika 200°C, lakoko ti MDH n jẹjẹ ni ayika 330°C. Iṣakoso iwọn otutu deede ni a nilo lati ṣe idiwọ ibajẹ ti ko to ati rii daju pe iṣẹ ṣiṣe ti o ni agbara ina ati iduroṣinṣin ohun elo naa.
Àwọn ìpèníjà wọ̀nyí mú kí ṣíṣe àgbékalẹ̀ àwọn polyolefin ATH/MDH tó ní ẹrù gíga díjú, ó sì ń fi hàn pé ó ṣe pàtàkì láti lo àwọn ohun èlò ìṣiṣẹ́ tó gbéṣẹ́.
Nítorí náà, láti kojú àwọn ìpèníjà wọ̀nyí, a ti ṣe àgbékalẹ̀ àti lo onírúurú àwọn ohun èlò ìṣiṣẹ́ nínú iṣẹ́ okùn. Àwọn wọ̀nyí ń ran lọ́wọ́ láti mú ìbáramu polymer-filler interfacial sunwọ̀n síi, dín yo viscosity kù, àti láti mú kí ìtúká filler pọ̀ síi, èyí tí ó ń mú kí iṣẹ́ ìṣiṣẹ́ àti àwọn ohun ìní ẹ̀rọ ìkẹyìn sunwọ̀n síi.
Àwọn ohun èlò ìtọ́jú wo ló gbéṣẹ́ jùlọ fún ṣíṣe àtúnṣe àti dídára ojú ilẹ̀ ti àwọn àdàpọ̀ polyolefin ATH/MDH tó ń dín iná kù nínú àwọn ohun èlò ilé iṣẹ́ okùn?
Àwọn afikún àti àwọn ìrànlọ́wọ́ ìṣẹ̀dá tí a fi sílíkónì ṣe:
SILIKE nfunni ni ọpọlọpọ awọn iṣẹ oriṣiriṣiAwọn ohun elo iṣiṣẹ ti o da lori polysiloxanefún àwọn ohun èlò thermoplastics àti àwọn ohun èlò ìṣiṣẹ́ onímọ̀-ẹ̀rọ, èyí tí ó ń ran lọ́wọ́ láti mú kí iṣẹ́ àwọn ọjà tí a ti parí sunwọ̀n sí i àti láti mú kí iṣẹ́ àwọn ọjà tí a ti parí sunwọ̀n sí i. Àwọn ojútùú wa wà láti inú ohun èlò silicone masterbatch LYSI-401 tí a gbẹ́kẹ̀lé sí àfikún SC920 tuntun—tí a ṣe láti mú kí iṣẹ́ wa sunwọ̀n sí i àti ìgbẹ́kẹ̀lé wa nínú ìfọ́pọ̀ okùn LSZH tí ó ní agbára gíga, tí kò ní halogen àti HFFR LSZH.
Ní pàtó,Àwọn afikún ìṣiṣẹ́ lubricant tí a fi silikoni ṣe tí ó ní SILIKE UHMWA ti fihan pe o wulo fun awọn agbo ogun polyolefin ti o n dènà ina ATH/MDH ninu awọn okun waya. Awọn ipa pataki ni:
1. Dídín ìfọ́ ìyókù kù: Àwọn Polysiloxanes máa ń lọ sí ojú ìyókù nígbà tí wọ́n bá ń ṣe iṣẹ́, wọ́n á sì ṣẹ̀dá fíìmù tí ń mú kí ìfọ́ ìyókù bá àwọn ẹ̀rọ mu, tí yóò sì mú kí ìṣàn omi pọ̀ sí i.
2. Ìfọ́nká tí a mú sunwọ̀n síi: Àwọn afikún tí a fi silicon ṣe ń gbé ìpínkiri ATH/MDH lárugẹ nínú matrix polymer, èyí tí ó ń dín ìdàpọ̀ pàǹtíkù kù.
3. Dídára ojú ilẹ̀ tí a mú sunwọ̀n síi:Batch silikoni LYSI-401dín ìkọ́lé àti ìfọ́ egungun kù, ó sì ń mú kí àwọn ohun èlò ìtújáde tí ó rọrùn pẹ̀lú àwọn àbùkù díẹ̀.
4. Iyara laini ti o yara ju:Iranlọwọ Iṣiṣẹ Silikoni SC920Ó yẹ fún ìfàsẹ́yìn àwọn wáyà oníyára gíga. Ó lè dènà àìdúróṣinṣin ní ìwọ̀n wáyà àti ìyọ́kúrò skru, ó sì mú kí iṣẹ́ ṣíṣe sunwọ̀n síi. Ní àkókò kan náà, ìwọ̀n ìtújáde pọ̀ sí i ní 10%.
![]()
5. Àwọn ànímọ́ ẹ̀rọ tí a mú sunwọ̀n síi: Nípa mímú kí ìfọ́pọ̀ kún àti ìsopọ̀ ojú, silikoni masterbatch mú kí ìdènà ìfàmọ́ra àti iṣẹ́ ẹ̀rọ pọ̀ sí i, bí àpẹẹrẹ, ohun ìní ìkọlù àti gígùn ní àkókò ìsinmi.
6. Àjọṣepọ̀ pẹ̀lú ìdènà iná àti ìdènà èéfín: àwọn afikún sílóksán lè mú kí iṣẹ́ ìdènà iná sunwọ̀n síi (fún àpẹẹrẹ, mímú LOI pọ̀ sí i) kí ó sì dín ìtújáde èéfín kù.
SILIKE jẹ́ olùpèsè àwọn afikún tí a fi silicone ṣe, àwọn ohun èlò ìṣiṣẹ́, àti àwọn elastomers silikoni thermoplastic ní agbègbè Asia-Pacific.
TiwaÀwọn ohun èlò ìṣiṣẹ́ silikoniWọ́n ń lò ó ní gbogbogbòò nínú àwọn ilé iṣẹ́ thermoplastics àti kebulu láti mú kí iṣẹ́ náà sunwọ̀n síi, láti mú kí ìfọ́pọ̀ àwọn ohun èlò náà sunwọ̀n síi, láti dín ìfọ́pọ̀ yo, àti láti mú kí àwọn ojú ilẹ̀ tí ó mọ́lẹ̀ pẹ̀lú iṣẹ́ tó ga jù lọ.
Láàrin wọn, ẹ̀rọ amúṣẹ́dá silicone masterbatch LYSI-401 àti ẹ̀rọ amúṣẹ́dá silicone SC920 tuntun jẹ́ àwọn ojútùú tí a ti fìdí múlẹ̀ fún àwọn àgbékalẹ̀ polyolefin ATH/MDH tí ó ń dènà iná, pàápàá jùlọ nínú ìfọ́pọ̀ okùn LSZH àti HFFR. Nípa ṣíṣe àfikún àwọn afikún àti àwọn ìrànlọ́wọ́ ìṣẹ̀dá ti SILIKE, àwọn olùpèsè lè ṣe àṣeyọrí ìṣẹ̀dá tí ó dúró ṣinṣin àti dídára déédé.
If you are looking for silicone processing aids for ATH/MDH compounds, polysiloxane additives for flame-retardant polyolefins, silicone masterbatch for LSZH / HFFR cables, improve dispersion in ATH/MDH cable compounds, reduce melt viscosity flame-retardant polyolefin extrusion, cable extrusion processing additives, silicone-based extrusion aids for wires and cables, please visit www.siliketech.com or contact us at amy.wang@silike.cn to learn more.
Àkókò ìfìwéránṣẹ́: Oṣù Kẹsàn-25-2025
